ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: camry ปี94 มีอาการ start เครื่องไม่ติด แต่ไม่ทุกครั้ง เวลาเป็น ต้องstart ไปเรื่อยๆ สัก5 นาทีมันจะติดเอง  (อ่าน 2374 ครั้ง)

จิโรจน์

• บุคคลทั่วไป

อาการ start ไม่ติดครับ แบบไม่มีอาการ หรือลางใดๆ บอกเลย วันไหนมันคิดจะไม่ติดมันก็ไม่ติด
 บางครั้งขยับเกียร์ ดูก็ติด แรกๆคิดว่าเป็นเกียร์ แต่บางครั้ง ขยับเกียร์แทบตายก็ไม่ติด
 แล้วพอมันจะติดมันก็จะติดเองแบบ ไม่ต้องขยับเกียร์หรืออะไรเลยครับ
 เซ็งมากอาการนี้ ไปให้ช่างแถวบ้านดูเขาบอกว่าอาจจะเพราะ สายสัญญาณที่บอก ว่าขณะนี้เกียร์อยู่ ที่ N
 อาจเสียมันเลยนึกว่าเราอยู่ D เลยไม่ยอมstart
 แต่แปลกดีปกติ ถ้า อยู่ D ผมstart ดูมันจะเงียบเลยไม่มีอาการอะไร และก็ startไม่ได้
 แต่ รถผมอยู่ที่ N start ไม่ติดเหมือนกัน แต่มันจะมีเสียง แหลมๆ ออกมาจากหน้ารถด้วยทุกครั้ง พอ start
 ไปเรื่อยๆ มันก็ติดเอง
 ช่างบอกให้เปลี่ยนสายสัญญาณ หรือ ไม่ก็ต่อตรงเลย (แต่มันจะ start ได้ทุกเกียร์เลย)
 ซึ่งราคาอะไหล่ ผมเคยถามดู เจ้าสายตัวนี้ ราคาเป็นหมื่นเลยครับ ไม่ทราบว่า
 ถ้าจะหาของมือสองนี่จะหาได้ที่ไหนมั่งครับ แล้วราคาเท่าไรครับ
 ผมปวดหัวจริงๆครับกับเรื่องนี้เสียความรู้สึกกับรถมากแต่ไม่กล้าขาย
 อยากซ่อมก่อนเพราะผมรู้ว่ามันปวดหัวและรำคาญแค่ไหนเลยไม่อยากขายแล้วให้คนที่ซื้อไป มาปวดหัวแบบผมครับ
 ยังไงวานผู้รู้ช่วยหน่อยเถอะครับ ขอบคุณมากกกกครับ

แผนกบริการ

• บุคคลทั่วไป

สวัสดีครับ
 ตามที่คุณ จิโรจน์ ได้สอบถามมายังเรา เรื่องของการสตาร์ทรถ ตามที่ได้อ่าน
 แล้วก็อาจจะเป็นไปได้ครับว่าน่าจะเกิดจาก สัญญาณ ที่ตรวจสอบตำแหน่งของเกียร์ เกิดความผิดปกติ
 ราคาอะไหล่อยู่ประมาณหมื่นครับแต่ก่อนที่จะเปลี่ยนใหม่ ควรลองต่อตรงดูก่อนครับแต่
 ถ้ายังมีปัญหาเหมือนเดิม อยากให้ลองตรวจเช็คที่ มอเตอร์สตาร์ทดูก่อนครับ ตามที่คุณบอกว่ารถคุณเป็นรถปี
 94 อาจจะเป็นไปได้ว่า มอเตอร์สตาร์ทมีอายุการใช้งานนาน ครับ ถ้าต่อตรงแล้วสตาร์ทได้เป็นปกติก็คงต้องทำใจ
 หาซื้อมาเปลี่ยนแล้วละครับ ถ้าหาซื้อมือสองควรจะตรวจเช็ครุ่น ให้ตรงกับของเรานะครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้