ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย Camry ใหม่ครับ  (อ่าน 2185 ครั้ง)

nuwatc

• บุคคลทั่วไป
สงสัย Camry ใหม่ครับ
« เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2003, 17:42:28 »

รับ Camry ใหม่มาครับ ในที่เก็บของฝั่งคนนั่งด้านหน้ามียางวงรีสีดำอยู่ 4 ชิ้น
 ไม่ทราบว่าเอาไว้ทำอะไรครับ

แล้วก็ลมยางในคู่มือบอกว่าเติม 28 psi ไม่ทราบว่าจริงๆแล้วเติม 28 หรือเปล่าครับเพราะที่บ้านใช้ accord
 บอกให้เติม 30 เบนซ์บอกให้เติม 30 เหมือนกันครับ เลยสงสัยว่าทำไม Camry บอกให้เติม 28 ครับ
 อย่างไรแล้วรบกวนช่วยตอบด้วยครับ

แผนกบริการ

• บุคคลทั่วไป
RE:สงสัย Camry ใหม่ครับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2003, 17:44:08 »

ตอบ
 สวัสดีครับ ..... คุณ nuwatc

- สำหรับเรื่องยางวงรีสีดำ 4 ชิ้น

ตอบ ... ยางวงรีที่คุณ nuwatc ถามมานั้น เป็นยาง ปิดช่อง ใต้ตัวถัง มีทั้งหมด 4 จุดครับ (
 เข้าใจว่าใช้สำหรับปิดช่องทางน้ำเข้า - ออก ครับ) อันนี้เรียนเชิญเลยครับ คุณ nuwatc
 สามารถให้ทางศูนย์บริการของเราติดตั้งให้ได้ครับ (หรือ ติดตั้ง ด้วยตัวเองก็ได้ครับ แต่เกรงว่า
 จะหาช่องที่ว่านี้ไม่เจอครับ)

- ลมยาง

ตอบ ... แนะนำให้ ยึดตามคู่มือครับ
 การวัดอัตราลมยางที่ถูกต้องนั้นต้องจะต้องวัดในขณะที่ยางอยู่ในสภาพเย็น ครับ (รถยนต์ส่วนใหญ่
 ถ้าไม่ได้ดูในคู่มือ ก็จะยึดอัตราลมยางที่ ประมาณ 30 ครับ) ........... ขอบคุณครับ

หมายเหตุ-หากท่านมีข้อสงสัยอื่น ๆ กรุณาติดต่อสอบถามมายังศูนย์บริการ Tel.(02)3184523-4 , (02)7166360-3
 หรือ (www.phithan-toyota.com/webboard.html">http://www.phithan-toyota.com/webboard.html) ทางศูนย์บริการยินดีตอบคำถามทุกคำถามของท่าน

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้