ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการทราบค่าใช้จ่ายในการ decode กุญแจระบบ immobilizer.  (อ่าน 2630 ครั้ง)

911

• บุคคลทั่วไป

กุญแจรถผมถูกขโมยโดยคนรู้จักกัน ดังนั้นผมจึงต้องการ decode
 รหัสกุญแจเพื่อป้องกันการสตาร์เครื่องและเปิดประตูจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ
 (โดยต้องการทำกุญแจใหม่ทั้ง 3 ดอก รวมทั้ง remote ด้วยครับ)

ขอบคุณมากครับ

แผนกบริการ

สวัสดีครับ...คุณ911
 รถรุ่นนี้สามารถยกเลิกกุญแจลูกที่หายไปได้โดยจะต้องนำรถเข้าศูนย์บริการเพื่อป้อนข้อมูล
 ในส่วนคอมพิวเตอร์ของรถยนต์ มีข้อแม้จะต้องเหลือกุญแจดอกแท้อีกหนึ่งดอกถึงจะกระทำได้
 สามารถติดต่อได้ทุกศูนย์บริการโตโยต้าทั่วประเทศ เรื่องค่าใช้จ่ายทางศูนย์บริการยินดีช่วยเหลือท่านได้
 ...ขอบคุณครับ

911 - รุ่นรถ/ยี่ห้อ : camry 2.4Q/Toyota

แล้วถ้าหากเป็นรถนำเข้าซึ่งไม่ได้ผลิตในประเทศไทยจะทำตามที่คุณบอกได้ไหมครับ
 คือตอนนี้เดือดร้อนมากเนื่องจากถูกชาวต่างชาติหลอกขายรถมาครับ
 มารู้ว่าไม่ใช้รถในประเทศไทยก็ตอนนำรถไปให้เพื่อนดูเขาบอกว่ารหัสตัวถังไม่ใช่ของประเทศไทย
 คิดว่าน่าจะผลิตที่มาเลเซียครับ  ขอความกรุณาด้วยเนื่องจากตอนนี้เดือดร้อนมากครับอยากจะทำกุญแจเพิ่มครับ
  และจำเป็นจะต้องเปลี่ยนกล่อง ECU ใหม่ทั้งชุดพร้อมกุญแจและรีโมทเปิดประตูหรือไม่
 ถ้าต้องเปลี่ยนทั้งชุดราคาเท่าไหร่ครับ

แผนกบริการ

สวัสดีครับ...คุณ911
 ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนกล่อง ECU แต่เปลี่ยนแค่กุญแจทั้งชุด ราคาประมาณ 3,720 บาท และ TVSS กันขโมย
 ราคาประมาณ 8,950 บาท ค่าแรงทั้ง 2 อย่างประมาณ 1,000 บาทครับ...ขอบคุณครับ

911 - รุ่นรถ/ยี่ห้อ : camry 2.4Q/Toyota

ขอบคุณมากครับแผนกบริการพิธาน

ถึงแม้เป็นรถที่ไม่ได้ผลิตในประเทศไทยก็ทำได้หรือครับ  ขอคำยืนยันอีกครั้งนะครับ  รบกวนด้วยครับ

911

911 - รุ่นรถ/ยี่ห้อ : Camry 2.4Q/Toyota

เรียนแผนกบริการ บ. พิธาน,

ผมเพิ่งกลับมาจาก บ. พิธาน สาขาสุรวงศ์
 ทำไมไม่สามารถมีช่างที่นั่นให้ความมั่นใจได้เหมือนกับที่ทางคุณตอบกระทู้ของผมในเว็บนี้เลยครับ
 กระทู้ในเว็บนี้คุณยืนยันว่าทำได้ แต่ทางช่างที่ผมไปเจอมากลับบอกว่าไม่แน่ใจว่าจะทำได้หรือไม่
 ต้องลองเสี่ยงดูโดยการให้แผนกอะไหล่สั่งกุญแจจาก Toyota สำโรงแล้วมาลองทำดู
 และถ้าไม่ได้ก็ต้องเสียเงินฟรี  จึงทำให้สับสนมาก  ผมยังได้ยืนยันกับทางช่างที่ไปพบมาว่า ผมได้คุยกับทาง
 บริษัท พิธาน ผ่านทางกระทู้บนเว็บไซด์แล้ว ทางแผนกบริการที่ตอบกระทู้ผมในเว็บไซด์ยืนยันว่าทำได้
 ทางช่างกลับถามผมมาว่า ทางแผนกบริการที่ตอบกระทู้นี้ชื่ออะไร ทางเขาจะได้ไปถามว่าทำได้จริงหรือไม่
 ตอนนี้ผมสับสนมากครับ อยากขอความช่วยเหลือผ่านทางเว็บไซด์นี้ครับ  ช่วยบอกผมหน่อยจะทำอย่างไรต่อไป

911

แผนกฝึกอบรม และ เทคนิค

เรียนคุณ 911

โปรดแจ้งหมายเลขโทรสศัพท์ให้ทางเราทราบมาทาง Webboard นี้ หรือ โทรมาที่ 02-973-1269
 เพื่อนัดหมายกับหน่วยงานเทคนิค ของเราก่อนครับ
 กรณีของคุณ 911 ไม่ได้เป็นกรณีที่เราพบมากก่อน
 ทางศุนย์บริการอาจต้องตรวจสอบก่อนที่จะยืนยันกับลูกค้าครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้