ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องครับ ?  (อ่าน 2172 ครั้ง)

ลูกค้าโตโยต้ามือใหม่

• บุคคลทั่วไป

1. อยากทราบว่ารถใหม่ป้ายแดงต้อง รันอิน กี่กิโลครับ
  2. อยากทราบว่าการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง จะต้องทำหลังจากรันอินเสร็จแล้ว ใช่หรือเปล่าครับ
  3.  อยากทราบว่าค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องต้องเสียเท่าไหร่ครับ

Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

แผนกเทคนิค

สวัสดีครับคุณ ลูกค้าโตโยต้ามือใหม่ .....
             1. ใช้ได้ตามปกติเลยครับ
             2.  การเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทำได้ตามที่คู่มือการใช้รถกำหนดไว้ได้เลยครับ        
              3. ถ้าเช็คระยะ 5,000 กม.
 จะมีค่าแรงในการเปลี่ยนถ่ายขึ้นอยู่กับแต่ละศูนย์บริการจะไม่เท่ากันแต่ถ้าเช็คระยะทุก 10,000 กม. จนถึง
 50,000 กม. จะฟรีค่าแรง เสียเฉพาะค่าเคมีภัณฑ์ครับ
  ...ขอบคุณครับ...

ลูกค้าโตโยต้ามือใหม่

แล้วค่าเคมีภัณฑ์ที่ว่า ( น้ำมันเครื่อง  ) กี่บาทครับ ขอบคุณครับ

แผนกเทคนิค

สวัสดีครับคุณ ลูกค้าโตโยต้ามือใหม่....
           ถ้าเป็นน้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์จะมีค่าใช้จ่ายไม่เกิน 1,500
 บาทส่วนถ้าเป็นน้ำมันเครื่องสังเคราะห์ค่าใช้จ่ายไม่เกิน 2,400 ยาท ค่าใช้จ่ายนี้เป็นการเเช็คระยะ
 10,000 กม.
  ...ขอบคุณครับ....

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้