ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: Alternator CAMRY 94  (อ่าน 1969 ครั้ง)

เกริกชัย

• บุคคลทั่วไป
Alternator CAMRY 94
« เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2005, 14:30:05 »

CAMRY 94 , Engine 5SFE ใช้ Alternator ของ BOSCH เคยให้ร้านข้างนอกพันมาแล้ว +เปลี่ยนลูกปืน 1 ครั้ง
 ซื้อชุด Regulator ของแท้จาก TOYOTA มาเปลี่ยนเองแล้ว 1 ครั้ง
 เพราะเคยเจอปัญหาเครื่องเตือนว่าไฟไม่ชาร์ท ทั้งๆที่ไฟชาร์ทออกมาครบ ปัจจุบันมีปัญหาลูกปืนไม่ทนเลย
 ใช้ได้ไม่ถึงปีก็ดังกราว ไม่ทราบว่าทางศูนย์มีการรับ Overhaul ตัว Alternator หรือไม่
 หรือหากต้องการเปลี่ยนทั้งตัวรุ่นเดิมราคาประมาณเท่าไรครับ ? ใจยังรักที่จะใช้รุ่นเดิมๆอยู่
 เพราะเคยอ่านพบใน Web site ของ BOSCH พบว่ามันป็นรุ่นที่ดีมากรุ่นหนึ่ง

แผนกเทคนิค

• บุคคลทั่วไป
RE:Alternator CAMRY 94
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2005, 15:55:10 »

สวัสดีครับ คุณเกริกชัย ...
          ทางศูนย์บริการของเรารับซ่อมเฉพาะที่เป็นของมาตราฐานติดมากับรถครับ
 ถ้าของคุณเกริกชัยเป็นของติดมากับเราเราก็รับซ่อมครับ แต่ต้องตรวจสอบดูก่อนนะครับว่าเกิดจากอะไร
 ส่วนราคาลูกใหม่ทั้งลูกจะอยู่ที่ 22,400 บาท ยังไม่รวม vat ครับ
  ...ขอบคุณครับ..

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้