ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: camry 2.0 e ใช้91 ได้ไหมครับ  (อ่าน 2107 ครั้ง)

แผนกเทคนิค

• บุคคลทั่วไป
RE:camry 2.0 e ใช้91 ได้ไหมครับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2006, 09:17:55 »

สวัสดีครับคุณ กิตติชัย..
                   ..ตามที่คู่มือระบุไว้ camry 2.0 e ปี 2002 จะใช้น้ำมันเบนซินออกเทน 95 ขึ้นไปครับ
 ถ้าใช้เบนซินออกเทน 91 อาจจะทำให้การเผาไหม้ทำได้ไม่ดีพอ
 กำลังและอัตราเร่งของเครื่องยนต์อาจจะทำได้ไม่ดี และอาจจะสิ้นเปลืองมากกว่าการใช้เบนซินออกเทน 95
 ซึ่งถ้าจะให้ดีน่าจะใช้แก๊สโซฮอล์ 95 แทน น่าจะเหมาะสมกว่าครับ..
                              ..ขอบคุณครับ..

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้