ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะถามเรื่องไฟหน้าของแคมรี่ใหม่ครับ  (อ่าน 2124 ครั้ง)

คนสนใจแคมรี่

• บุคคลทั่วไป

ผมสนใจจะซื้อแคมรี่ตัว 2.0 G แต่เห็นบอกว่าไฟเป็นแบบ ฮาโลเจน ส่วนของ ตัวเครื่อง 2.4 จะเป็นไฟ HID
 เลยอยากจะทราบว่ามันต่างกันอย่างไร  เพราะเห็นเซลล์บอกว่าทั้งสองแบบเป็นไฟสีขาวหมด อีกคำถามหนึ่งคือ
 แล้วถ้าผมจะเอาตัว 2.0 G มาติดตั้งไฟ เป็นแบบHID นั้น ราคามันเท่าไหร่ครับ

Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

แผนกเทคนิค

• บุคคลทั่วไป
RE:อยากจะถามเรื่องไฟหน้าของแคมรี่ใหม่ครับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 16:15:35 »

สวัสดีครับคุณ คนสนใจแคมรี่..
                    ..ลักษณะความเข้มของแสงและความสว่างจะแตกต่างกันครับ โดยความเข้มแสงของ HID
 จะออกเป็นสีขาวเหมือนแสงของดวงอาทิตย์ ส่วนของฮาโลเจนจะออกเหลืองๆหน่อย และความสว่างของ HID
 จะพุ่งไปได้ไกลกว่าของฮาโลเจน สำหรับการจะนำไฟหน้าแบบ HID มาติดตั้งใน 2.0G นั้น
 ทางศูนย์บริการไม่ได้รับติดตั้งให้ เนื่องจากไม่ได้เป็นอุปกรณ์ตกแต่ง
 หากนำมาติดตั้งจะเข้าข่ายการดัดแปลงสภาพ โดยจะมีผลต่อการรับประกันคุณภาพด้วยครับ..
                                  ..ขอบคุณครับ..

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้