ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างแคมรี่รุ่นที่แล้ว (2002  (อ่าน 2017 ครั้ง)

2006)

• บุคคลทั่วไป
ช่วงล่างแคมรี่รุ่นที่แล้ว (2002
« เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2006, 11:03:35 »

Camry รุ่นที่แล้ว ช่วงล่างระหว่างรุ่นก่อนไมเนอร์เชนจ์ กับรุ่นไมเนอร์เชนจ์ มีความแตกต่างกันมั้ยครับ
 อะไหล่สปริงและโช้คอัพทั้ง 4 ล้อใช้เหมือนๆ กัน หรือใช้คนละรุ่น/คนละเบอร์กันครับ
  (ปัจจุบันใช้รุ่นก่อนไมเนอร์เชนจ์อยู่ รู้สึกว่าช่วงล่างมันโคลงเคลงไปหน่อยครับ)

Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

แผนกเทคนิค

RE:ช่วงล่างแคมรี่รุ่นที่แล้ว (2002
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2006, 13:39:48 »

สวัสดีครับคุณ P_Wut..
                       ..เรื่องของช่วงล่างจะใช้ระบบเดียวกันครับ คือ
 ในด้านหน้าแบบอิสระแม็คเฟอร์สันสตรัทพร้อมเหล็กกันโคลง
 ส่วนด้านหลังจะเป็นแบบอิสระดูอัลลิงค์พร้อมเหล็กกันโคลง
 ซึ่งในรายละเอียดปลีกย่อยที่จะต้องมาดูกันก็คือปีของรถว่าเป็นปีอะไร
 เพราะอะไหล่บางตัวอาจจะมีการพัฒนาหรือเปลี่ยนแปลงบ้าง ซึ่งจะต้องนำปีรถมาเปรียบเทียบกันครับ..
                                        ..ขอบคุณครับ..

P_Wut

RE:ช่วงล่างแคมรี่รุ่นที่แล้ว (2002
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2006, 15:26:36 »

1. ขอบคุณครับ ตอบเร็วดีครับ
  2. อ้าว คนละปี อะไหล่ไม่เหมือนกันเหรอครับ
  ของผมปี 2003 ครับ (ต้นๆ ปีเลย)  แต่หากรุ่นนี้ อะไหล่สปริงและโช้คอัพ มีการเปลี่ยนแปลง  ผมอยากทราบ
 part no. ของรุ่นที่ผมใช้ กับรุ่นสุดท้ายก่อนเปลี่ยนโฉมครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้