ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างแคมรี่รุ่นที่แล้ว (2002  (อ่าน 2988 ครั้ง)

2006) ถามต่อจากกระทู้เดิมครับ

• บุคคลทั่วไป
ช่วงล่างแคมรี่รุ่นที่แล้ว (2002
« เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2006, 18:06:05 »

ต่อจากกระทู้เก่านะครับ
  www.phithan-toyota.com/webboard2000/camry/webboard_new/view.php?topic=259">http://www.phithan-toyota.com/webboard2000/camry/webboard_new/view.php?topic=259

1. ขอบคุณครับ ตอบเร็วดีครับ
  2. อ้าว คนละปี อะไหล่ไม่เหมือนกันเหรอครับ
  ของผมปี 2003 ครับ (ต้นๆ ปีเลย) แต่หากรุ่นนี้ อะไหล่สปริงและโช้คอัพ มีการเปลี่ยนแปลง ผมอยากทราบ
  part no. ของรุ่นที่ผมใช้ กับรุ่นสุดท้ายก่อนเปลี่ยนโฉมครับ

ปล. ไม่แน่ใจครับว่า ถามต่อในกระทู้เดิม ทางทีมงานอาจจะไม่เห็นเลยขอมาตั้งกระทู้ใหม่ครับ

Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

แผนกเทคนิค

RE:ช่วงล่างแคมรี่รุ่นที่แล้ว (2002
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 09:39:07 »

สวัสดีครับคุณ P_Wut..
                           ..ต้องขอโทษคุณ P_Wut ด้วยครับที่ตอบให้ช้า
 เนื่องจากงานทางแผนกอะไหล่ช่วงนี้จะค่อขข้างจะยุ่ง เนื่องจากรถที่เข้ามาทำการตรวจเช็คมีจำนวนมาก
 ส่วนใหญ่เตรียมรถไว้ใช้ช่วงวันหยุดยาว จึงหาข้อมูลมาตอบให้ช้าไปหน่อย
 สิ่งที่เปลี่ยนแปลงไปจะเป็นชุดคอม้า ที่อยู่ระหว่างโช๊คอัพกับปีกนกล่าง ซึ่งจะเริ่มเปลี่ยนแปลงตั้งแต่ปี
 2004 เดือน พฤษภาคม ส่วนโช๊คอัพ สปริงโช๊คอัพ ปีกนกล่างยังเหมือนเดิมครับ..
                                          ..ขอบคุณครับ..

P_Wut

RE:ช่วงล่างแคมรี่รุ่นที่แล้ว (2002
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 16:21:01 »

ขอบคุณครับ
  จริงๆ ก็ไม่ได้เร่งรัดหรอกครับ แต่กลัวว่า จะไม่เห็นคำถามที่ผมถามต่อเท่านั้นเอง
  อย่างนี้แสดงว่า โช้คอัพกับสปริงของรุ่นไมเนอร์เชนจ์ก็เหมือนรุ่นแรกเลย  ว้าๆๆ
  ผมอยากจะปรับปรุงให้มันหนึบกว่านี้ โดยที่ยังนุ่มใกล้ๆ ของเดิม
  ตอนแรกคิดว่า รุ่นไมเนอร์เชนจ์มีการปรับปรุงตรงนี้ไป

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้