ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: แตร่ของ Camry ปี2000 มีกี่อันครับ  (อ่าน 1938 ครั้ง)

2.2SEG

• บุคคลทั่วไป
แตร่ของ Camry ปี2000 มีกี่อันครับ
« เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2007, 15:42:35 »

อยากทราบว่าแตร่ของ Camry ปี2000 รุ่น 2.2SEG ที่มีระบบล็อคประตูแบบรีโมทของโตโยต้า
 เวลากดล็อคหรือปลดก็จะมีเสียงแตร่ออกมาด้วย อยากทราบว่าแตร่รถนี้มีจำนวนกี่อันและอยู่ตำแหน่งไหนบ้างครับ
 พอดีผมจะเปลี่ยนแตร่ใหม่เป็นแบบโป้นๆ จะสามารถเชื่อมต่อได้เลยไหมครับ ต้องเช็คดูจุดไหนบ้างครับ
 ขอคำแนะนำด้วยครับ

แผนกเทคนิค

RE:แตร่ของ Camry ปี2000 มีกี่อันครับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2007, 10:11:22 »

สวัสดีครับคุณ 2.2 SE.G..
                               ..แตรของแคมรี่ 2.2SE.G ที่ใช้รีโมทกันขโมยในการควบคุม จะมีแตรอยู่ด้วยกัน
 2 ตัวครับ โดยจะมีในส่วนของแตรปกติ 1 ตัว และแตรของระบบกันขโมย 1 ตัว
 ซึ่งแตรปกติจะอยู่บริเวณหลังกระจังหน้า ส่วนของระบบกันขโมยไม่ขอแจ้งให้ทราบ เนื่องจากมีผลต่อความปลอดภัย
 ถ้าคุณ 2.2 SE.G ต้องการจะต่อแตรเพิ่ม ก็น่าจะต่อได้ที่ตัวแตรตัวปกติที่อยู่บริเวณหลังกระจังหน้า
 โดยที่ตัวแตรจะเป็นกราวด์ในตัวและจะมีสายไฟเข้าไปที่แตร 1 เส้น
 ซึ่งถ้าระบบกันขโมยทำงานแตรตัวปกติก็จะงานด้วย ถ้าคุณ 2.2 SE.G
 ต่อระบบเสร็จแล้วให้ทำการทดสอบระบบกันขโมยด้วย ว่าระบบกันขโมยทำงานได้ตามปกติหรือไม่ครับ..
                                     ..ขอบคุณครับ..

2.2SEG

RE:แตร่ของ Camry ปี2000 มีกี่อันครับ
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2007, 10:52:49 »

ขอบคุณมากครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้