ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: bluetooth and O2 mini  (อ่าน 2264 ครั้ง)

New Camry user

• บุคคลทั่วไป
bluetooth and O2 mini
« เมื่อ: วันที่ 5 มิถุนายน 2007, 12:48:58 »

ใช้มือถือ O2 mini อยู่ เวลา setup bluetooth connection จะสำเร็จเฉพาะครั้งนั้น
 แต่เวลาเปิดเครื่องรถไปแล้ว เมื่อกับมาขึ้นรถอีก bluetooth ไม่ autoconnect ต้อง setup ใหม่ทุกครั้ง
 อีกคำถามคือ การใช้มือถือที่เป็น bluetooth version 1.2 หรือ 2.0 มีผลต่อการ autoconnect bluetooth
 หรือไม่ครับ (O2 mini เป็น bluetooth 1.2) ขอบคุณครับ

Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

แผนกเทคนิค

RE:bluetooth and O2 mini
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 5 มิถุนายน 2007, 15:16:27 »

สวัสดีครับคุณ New Camry user..
                              ..ถ้าสามารถทำการ connect bluetooth ได้แล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่อง
 version ของ bluetooth นะครับ เพราะถ้ามีปัญหาเรื่อง version จริงก็ไม่น่าจะ connect ได้เลย
 โดยไม่ทราบว่าคุณ New Camry user ได้รับแผ่น DVD วิธีการใช้งาน 2.4V ของ Camry มาหรือไม่
 หากได้รับมาสามารถดูวิธีการ setting ได้จากการใช้งานระบบเชื่อมต่อโทรศัพท์ หรือให้คุณ New Camry user
 ลองดูที่หน้าจอว่าได้มีการเลือก Auto connect ไว้หรือไม่ เพราะถ้าหากไม่ได้เลือก Auto connect ไว้
 จะต้องมีการ connect ใหม่ทุกครั้ง โดยถ้าเราต้องการให้เป็น Auto connect เราต้องเข้าไปสัมผัสที่ setting
 แล้วสัมผัสที่ connect ใต้ Auto connect อีกครั้งเพื่อให้ระบบสามารถสื่อสารกันได้
 เมื่อนำโทรศัพท์เคลื่อนที่เข้ามาในรถครับ..
                                           ..ขอบคุณครับ..

New Camry user

RE:bluetooth and O2 mini
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 6 มิถุนายน 2007, 12:32:44 »

ผมคิดว่า set Auto connect ไว้แล้วนะครับ แต่จะไปลองอีกทีครับ ขอบคุณครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้