ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: แผงบังแดดข้าง ที่ติดข้างประตูคะ  (อ่าน 3161 ครั้ง)

หนิง

• บุคคลทั่วไป
แผงบังแดดข้าง ที่ติดข้างประตูคะ
« เมื่อ: วันที่ 1 กรกฎาคม 2003, 10:57:43 »

แผงบังแดดข้าง ที่ติดข้างประตูคะ
 แบบแผงบังแดดที่ติดที่กระจก 4 บาน หรือบานคนก็ติดข้างหลังนะคะ อยากรู้ว่ามีประโยชน์อะไร
 1.แล้วจะช่วยลดเสียงลมกระแทกด้านข่างจริงหรือเปล่าคะ
 2.ช่วยลดแสงแดดจริงไหมคะ
 3.ถ้าเกิดวันข้างหน้าเปลี่ยนใจ เอาออกจะมีผลเสียหรือเปล่าคะ
 4.ราคาน่าซักเท่าไร (ด้านข้าง ด้านหลัง)
 5.มีประโยชน์อย่างอื่นอีกไหมคะ

แผนกบริการ

• บุคคลทั่วไป
RE:แผงบังแดดข้าง ที่ติดข้างประตูคะ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 1 กรกฎาคม 2003, 10:58:22 »

สวัสดีครับคุณ หนิง
 ตามที่ได้สอบถามเรื่องแผงบังแดด นั้น

1. เรื่องการลดเสียงลมกระแทรก อันนี้ไม่แน่ใจครับว่าจะมีส่วนช่วยลดได้ไม่มากน้อยแค่ไหน
 2. ช่วยได้แน่นอนครับ สำหรับการเรื่องลดแสงแดด
 3. ถ้าวันข้างหน้าเปลี่ยนใจเอาออกก็จะไม่มีผลเสียอะไรเลยครับ เพราะไม่มีการยึดกับตัวรถด้วยนัต หรือ สกรู

4. อันนี้ต้องทราบ ยี่ห้อ และ รุ่น ก่อนครับถึงจะตอบราคาที่แน่นอน แต่ก็จะอยู่ราคาประมาณ 2-3 พันครับ
 5. นอกจากทำหน้าที่กันแสงแดดแล้ว ยังมีประโยชน์อย่างอื่นอีกก็คือ ทำให้สามารถเลื่อนกระจกหน้าต่าง
 ลงได้เล็กน้อยเพื่อช่วยในการถ่ายเทอากาศ และในเวลาที่ฝนตกก็ไม่ต้องวิตกว่าน้ำฝนจะกระเด็นเข้าไปในรถครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้