ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับ สีที่ศูนย์ให้มา ตอนป้ายแดงนะคะ  (อ่าน 1617 ครั้ง)

aaa

• บุคคลทั่วไป

ขอถามเกี่ยวกับ สีที่ศูนย์ให้มา ตอนป้ายแดงนะคะ
 แบบที่ให้มา สองกระป๋องไม่รู้ว่ามันเหมือนกันหรือเปล่าคะ เพราะทำหายไปอันหนึ่งเป็นไรไหม แล้วเวลาใช้
 ต้องทำอย่างไรคะ ต้อง เขย่า กระป๋องก่อนหรือว่าทำอะไรกันรถก่อนหรือเปล่าคะ เพราะ เอา พู่กัน จุ่ม
 แล้วแต๋ม แล้วสีไม่เหมือนกับตัวรถนะคะ ขอละเอียดหนอยนะคะ

Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

แผนกบริการ

• บุคคลทั่วไป

สวัสดีครับ

สีที่ให้มากับรถป้ายแดงนั้น จุดประสงค์หลักก็คือ เมื่อรถต้องซ่อมสี ทางศูนย์บริการ
 สามารถซ่อมสีให้เหมือนเดิมได้ โดยดูจาก code สี จากกระป๋องสีที่ให้มาครับ
 ส่วนเรื่องที่มีสองกระป๋องนั้นไม่แน่ใจเหมือนกันครับเท่าที่ทราบ สีจะให้มา 1 กระป๋อง กับรถ 1 คัน ครับ
 กรณีถ้าเราต้องการซ่อมสีเล็ก ๆ น้อย ๆ ก็สามารถนำสีนี้มาใช้ได้เลยครับ

1. ต้องคนสีให้เนื้อสีเข้ากันก่อนครับ
 2. ทำความสะอาดบริเวณที่ต้องการทำการแต้มสี

สีที่แต้มตอนแรกไม่เหมือนกับสีตัวถ้งครับต้องรอให้แห้งก่อนนะครับ........สีที่ได้นั้นอาจจะไม่เหมือนเดิม
 แต่ก็ใกล้เคียงครับ ที่ไม่เหมือนกันนั้น ก็อาจเป็นไปได้หลายกรณีครับเช่น อายุของสี ความหนาบางของสี

หมายเหตุ-หากท่านมีข้อสงสัยอื่น ๆ กรุณาติดต่อสอบถามมายังศูนย์บริการ
 ศูนย์บริการยินดีตอบคำถามทุกคำถามของท่าน Tel.(02)3184523-4 , (02)7166360-3

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้