ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: น๊อตปรับ Camber ของ CAMRY 94  (อ่าน 3526 ครั้ง)

krirk

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
    • Camryfamily
น๊อตปรับ Camber ของ CAMRY 94
« เมื่อ: วันที่ 1 ตุลาคม 2007, 09:56:57 »
CAMRY 94 ตัวถัง SXV-10 หลังจากเปลี่ยนโช๊คอัพใหม่  แล้วนำไปตั้งศูนย์ ปรากฎว่ามุมCamber ไม่สามารถปรับให้อยู่ในพิกัดได้   ช่างที่ตั้งศูนย์แนะนำว่าต้องใส่ชุดน๊อตปรับมุมCamberที่ล้อหน้าจึงจะปรับได้ตามพิกัด   และบอกว่าของ TOYOTA ก็มีpartชุดนี้ขาย  ไม่ทราบว่าชุดน๊อตปรับมุมCamberนี้ ของTOYOTA มีจำหน่ายหรือไม่  และราคาชุดละเท่าไหร่ครับ.... :)   
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff1

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 1 แต้ม
Re: น๊อตปรับ Camber ของ CAMRY 94
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 1 ตุลาคม 2007, 13:58:58 »
สวัสดีครับคุณ krirk..
..น๊อตปรับตั้งศูนย์ล้อนั้นมีจำหน่ายครับ แต่จะเป็นตัวๆจะต้องวัดขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางด้วยว่าจะต้องใช้ขนาดใหน โดยจำหน่ายตัวละประมาณ 120 บาท ราคานี้ยังไม่รวม vat ครับ
..ขอบคุณครับ.. :)
แผนกอะไหล่สาขารามอินทรา

krirk

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
    • Camryfamily
Re: น๊อตปรับ Camber ของ CAMRY 94
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 1 ตุลาคม 2007, 21:09:54 »
เราสามารถใช้เวอร์เนีย วัดเส้นผ่าศูนย์กลาง น๊อตตัวผู้ตรงเกลียวที่โผล่ออกมาได้หรือไม่ครับ...แล้วมันจะเป็นขนาดมาตรฐานของBoltเช่น M16  ...M18.. เหมือน Boltทั่วๆไปไหมครับ...  :)?

staff1

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 1 แต้ม
« Reply #3 เมื่อ: วันที่ 2 ตุลาคม 2007, 11:39:17 »
สวัสดีครับคุณ krirk..
..ไม่ใช่ครับ ต้องวัดบริเวณตรงกลางน๊อตตัวผู้ที่ไม่ใช่เกลียวครับ ขนาดของเบอร์น๊อตจะเหมือนเดิม จะแตกต่างกันตรงเส้นผาศูนย์กลางบริเวณลำตัวของน๊อตครับ
..ขอบคุณครับ..
แผนกเทคนิค

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้